The Walt Disney Company In Telugu

The walt disney company in telugu

Sadaranam ga disney ane pilava bade world ni disney company, oka american diversified bhaulajathi mass media mariyu California lo ni Burbank lo ni Walt disney studio complex loni pradhana karayalam kaligina vindodha samellam.

Disney modata october 16, 1923 na sodarulu Walt mariyu Roy.O, disney disney brothers cartoons studio ga sathpincharu; edhi 1986 lo adikarikam ga walt disney company ga marchadaniki mundu the walt disney studio mariyu walt disney production perla tho kuda panichesindhi, live action film production, television lo ki vividaya baritham ga maradaniki mundu e samstha american animation parishamalo nayakudi ga sthirapadindhi mariyu theme park lu.

1980 la nundi, disney dhani pardhana kutumbha adraitha brand la tho mudi padi una dhani kante akuva parinithi chendhina content nu market cheyadaniki corporate vibaga lla nu srutinchindhi mariyu sampadhinchidhi. Walt disney pictures, walt disney animation studios Pixer, Marvel Studios, Lucasafilm, 20th century studios, Search light pictures, mariyu Blue sky studios.

 Walt Disney Studios corporate headquarters in Burbank, California pictures

Formerly

  • Disney Brothers Cartoon Studio
    (1923–1926)
  • The Walt Disney Studio
    (1926–1929)
  • Walt Disney Productions
    (1929–1986)

Type

  • Mass media
  • Entertainment

Founded

October 16, 1923; 97 years ago

Founders

  • Walt Disney
  • Roy O. Disney

Headquarters
Team Disney Building, Walt Disney Studios, Burbank, California, United States

Leave a Reply